1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Harin Filin Jirgin Saman Mosko

February 8, 2011

Wata ƙungiya a Checheniya ta ɗauki alhakin harin da ya afku a filin jirgin saman Mosko

https://p.dw.com/p/10CgI
Doku UmarovHoto: ap

Shugaban wata ƙungiyar tawaye a checheniya ya fito ya ɗauki alhakin dasa bama-baman da suka yi sanadiyar hallakar wasu mutane 36 a filin jirgin saman Mosko a watan Janairun da ya gabata.

Doku Umarov, wanda ke ɗaya daga cikin waɗanda ke ta gwagwarmaya tun daga farkon yaƙin Checheniya a 1994, ya ce shi ya bada umurnin gudanar da ƙunar baƙin waken da ya afku a filin jirgin.

A jawabin da ya yi ta vidiyo, a wani shafi na yanar gizo, Umarov ya yi barazanar kai sabbin hare-hare kuma, domin cimma burin sa na neman damar mayar da yankin Caucasus da ke Rasha, 'yancintacciyar ƙasa mai amfani da tsarin mulkin musulunci. kawo yanzu dai masu gudanar da binciken a Rasha sun ce wani mai shekaru 20 da haihuwa daga yankin na Caucasus ne ake zargi da ƙunar baƙin waken.

Mawallafiya: Pinaɗo Abdu
Edita: Umaru Aliyu